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Dodoma 
28 Aprili, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema 
uanzishwaji wa Benki ya Ushirika Tanzania ni utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya Chama 
cha Mapinduzi na utekelezaji wa wazo la muda mrefu la kuhakikisha sekta ya ushirika 
inakuwa na benki kubwa inayoihudumia. 
 
Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo wakati akizindua Benki ya Ushirika Tanzania, katika 
Ukumbi wa Mikutano wa Jakaya Kikwete jijini Dodoma. Benki hiyo itakayojikita kuchochea 
ufadhili wa mitaji zaidi kwenye sekta ya ushirika inamilikiwa kwa 51% na vyama vya 
ushirika, 20% na Benki ya CRDB, 10% na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na 
9% na wanahisa wengine.  
 
Rais Dkt. Samia ameipongeza benki hiyo kwa kuanza vizuri ambapo amesema “Mmeanza 
na mtaji wa Shilingi Bilioni 58, ni mtaji mkubwa, benki haianzi kinyonge. Kiasi hiki 
kitasaidia kuongeza mitaji kwa wakulima kwa kutoa mitaji na kuchochea kuongezeka 
chakula na mazao mengine ya kilimo nchini." 
 
Aidha, Mhe. Rais Dkt. Samia amebainisha kuwa dhamira ya Serikali ni kuona ushirika 
unaimarika na kuongeza mchango wake kwenye Pato la Taifa na kukuza uchumi wa nchi 
kwa ujumla.  
 
Katika hatua nyingine, Mhe. Rais Dkt. Samia amezitaka Wizara ya Fedha, Wizara ya Kilimo 
kwa kushirikiana na Benki Kuu ya Tanzania (BoT) kutafuta jawabu la changamoto ya 
upatikanaji mitaji katika sekta ya kilimo nchini. 
 
Vilevile, Rais Dkt. Samia ameiagiza Tume ya Maendeleo ya Ushirika kusimamia vyama vya 
ushirika ili vijiendeshe kibiashara na kuvitaka vyama vyote nchini kuimarisha uwajibikaji 
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na uwazi. Ameeleza kuwa matumizi ya TEHAMA katika uendeshaji wa ushirika, 
yatasaidia kujenga imani ya wanaushirika kwa vyama vyao. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 
 
 


